27.1 C
Abuja
Monday, January 30, 2023

Kamfanin MTN ya yiwa abokan cinikayyar sa 23 kyauta saboda hazakar su

LabaraiKamfanin MTN ya yiwa abokan cinikayyar sa 23 kyauta saboda hazakar su

Kamfanin sadarwa na MTN a Najeriya ya bai wa abokan huldarsa da abokan huldar sa na tallace-tallace kyauta a fadin ƙasar nan saboda bajintar da ya yi a shekarar da ta gabata, Leadership ta ruwaito.

Ayyukan sun fara ne tare da taron tallace-tallace na shekara-shekara mai taken “Excelerate – Future of Sales & Distribution” don samar da ƙungiyar don ƙalubale na sabuwar shekara.

mtn
Kamfanin MTN ya yiwa abokan cinikayyar sa 23 kyauta saboda hazakar su

Bikin karramawa na karrama ma’aikata da abokan cinikayya tare da ƙwazon aiki a cikin shekarar da ta gabata da aka gudanar a Otal din Legas Continental, Victoria Island, Legas. Taron ya sami halartar abokan cinikayya da abokan cinikayya daga ko’ina cikin ƙasar.

An karrama mutane ashirin da uku a fannoni daban-daban da suka hada da abokin cinikayya na shekara, abokin cinikayya bayanai na shekara, mafi kyawun tallace-tallace da manajan isar da ciniki na shekara da sauransu.

Mutane biyar da suka yi nasara a nau’ikan azurfa da zinariya sun sami sabuwar motar bas mai kujeru bakwai da kujeru goma sha biyar.

Kamfanin Golad Telecoms Limited ya zama zakara na ƙasa a rukunin Fortune 100 tare da karramawa ta musamman daga Tobechukwu Okigbo, babban jami’in aiyuka na MTN Nigeria, wanda ya wakilci babban jami’in gudanarwa, Olutokun Toriola a wajen taron.

Da yake taya waɗanda suka samu kyautar murna, Okigbo ya godewa tsarin da MTN ke amfani da shi na tallace-tallace da rarrabawa, yana mai bayanin cewa gagarumin sakamakon da kamfanin ya samu na iya dangantawa da ƙwazo da jajircewarsu tare da ba su tabbacin ƙulla alaƙa mai ƙarfi a shekarar 2022.

Ya kara da cewa, “Abin farin ciki ne ganin yadda duk wadanda suka lashe gasar Fortune 100 mata ne suka jagorance su. A matsayina na ƙungiyar da ke da sha’awar samar da damammaki daidai, ina jin daɗin gane waɗannan matan kuma in sa ido ga samun ƙarin lada yayin da muke ci gaba da zarce abubuwan da ake so.”

Da yake magana a madadin Manajan Daraktan Kamfanin, Olalekan Idowu, Babban Manaja na Kamfanin Golad Telecoms ya ce, “ Aikin hadin gwiwa da kamfanin sadarwa na MTN ya taimaka wajen ci gaban kungiyarmu, kuma muna ci gaba da jajircewa wajen ganin mun cimma manufofin gama-gari da muka tsara a wannan shekarar. Golad Telecoms da MTN suna da kyau tare.”

Kwanan nan MTN Nigeria ta sanar da sauya shekarsa daga kamfanin sadarwa zuwa cikakken kamfanin fasaha. An bayyana cikakkun bayanai game da sabunta asalinta a ranar 27 ga Fabrairu tare da sabon tambari kuma mafi sauƙi.

Kotu ta yi hukunci kan ƙarar da kamfanin Coca Cola ya shigar da Pop Cola

Wata babbar kotun tarayyya mai zaman ta a birnin Kano, ta ƙi amincewa da ƙudirin kamfanin Coca Cola na hana kamfanin Pop Cola cigaba da gudanar da harkokin kasuwancin sa har zuwa lokacin da zaa gama sauraron ƙarar da ake a tsakanin kamfanunnikan guda biyu. Jaridar Punch ta rahoto

Da ya ke yanke hukuncin sa, Alƙali Muhammmad Yunusa, ya bada umurnin  cigaba da sauraron ƙarar cikin sauri in da ya ke cewa “duk da alhakin bada umurnin yana hannun kotu”, sai dai a ƙara irin wannan, yana da kyau alƙali ya saurari kowane bangare domin ba wa kotu damar yanke hukunci a ƙarshen shari’ar.

Na ba da umurnin sauraron ƙarar cikin sauri maimakon bada umurnin dakatarwa.

Zargin kwaikwaya ya sanya Coca Cola maka Pop Cola a kotu

Kamfanin Coca-Cola ya shigar da ƙara akan kamfaninin Mamuda Beverages Nigeria Limited, ma su yin Pop Cola, bisa zargin kwaikwayon alamar kasuwancin su.

Kamfanin ya buƙaci da a dakatar da wanda ya ke ƙara, ma’aikatan sa, da diloli daga amfani, sanyawa ko bayyanawa a jikin kwane irin kayan sha domin harkar kasuwanci, wannan tambarin na jikin Pop Cola wanda yayi kama da na Coca Cola har zuwa lokacin da zaa kammala sauraron ƙarar.

Kamfanin Pop Cola ya zuba maƙudan kuɗaɗe

Lauyan kamfanin Pop Cola, Offiong Offiong (SAN), ya haƙiƙance cewa wanda ya ke karewa ya zuba maƙuɗan kuɗaɗe a wajen tallata kayayyakin sa, inda ya ƙara da cewa lauyan kamfanin Coca Cola ya kasa kawo hujjoji masu ƙarfi na shari’a.

Sai dai, Alƙali Yunusa Muhammad ya ɗaga sauraron ƙarar zuwa 25 ga watan Afrilun 2022.

Shin kuna da wani abin cewa? za ku iya bayyana ra’ayinku a wajen sharhi dake kasa.

Ku cigaba da kasancewa da jaridar mu domin cigaba da samun sahihan labarai kai tsaye a wayoyinku, za kuma ku iya biyo mu a shafukanmu na sadarwar kamar haka:

Facebook Page

Twitter Page

Telegram Channel

Ko kuma ku aiko mana da sako ko sharhi ta adireshin mu na Email kai tsaye: info@labarunhausa.com

Ku duba wasu labaran mu

Check out other tags:

Labaran da suka fi tashe