24.1 C
Abuja
Saturday, January 28, 2023

An amince da yin buda baki a masallacin Harami da na Annabi(SAW) bayan shekaru 2 da dakatarwa

LabaraiAn amince da yin buda baki a masallacin Harami da na Annabi(SAW) bayan shekaru 2 da dakatarwa

A yayin shirye-shiryen maraba da watan Ramadan, shugaban hukumar kula da masallatan harami guda biyu ya sanar da cewa an bayar da izinin gudanar da liyafar buɗa baki a masallacin Harami bayan dakatarwar da aka yi na tsawon shekaru biyu sakamakon annobar COVID-19, theislamicinformation.com ta ruwaito.

An kuma sabunta izini ga masu samar da abinci mai saurin gaske a wuri mai tsarkin.

Makkah: Masu ibada miliyan ɗaya sun yi sallar Juma'a a masallacin Harami bayan cire takunkumin korona
An amince da yin buda baki a masallacin Harami da na Annabi(SAW) bayan shekaru 2 da dakatarwa

Fadar shugaban ƙasar ta kuma sanar da cewa an bayar da izinin dawo da buɗa baki a masallacin Annabi da ke Madina.

Ana sa ran masallatan Harami guda biyu za su tarbi ɗimbin masu ibada a lokacin Umrah a Masallacin Harami da ziyartar masallacin Annabi a cikin watan Ramadan, wanda za a fara a farkon watan gobe.

Hukumomin Saudiyya sun sassauta dokokin gudanar da aikin Umrah a baya-bayan nan bayan wani mataki da masarautar ta dauka, wanda kuma ya sassauta takunkumin hana yaɗuwar cutar COVID-19.

Wasu daga cikin matakan kariya da aka soke sun haɗa da soke izinin yin Sallah a Masallacin Harami da kuma soke gwajin riga-kafi ga dukkan mahajjata masu shiga Masallacin Harami guda biyu.

Bugu da kari, ma’aikatar Hajji da Umrah ta kuma soke rajistar bayanan riga-kafin ga al’ummar Musulmi a ƙasashen waje domin samun izinin Umra wanda a baya ya zama dole.

Wajabta nuna gwajin PCR mai kyau don shigar da wuraren ibadar guda biyu shima an ɗauke shi.

Jaridar Okaz ta bayar da rahoton cewa, musulmin da aka yi musu allurar riga-kafin da waɗanda ba a yi musu allurar ba, a yanzu za su iya gudanar da aikin umrah a masallacin Harami bisa wasu sharuɗa.

Matuƙar dai ba su kamu da cutar ta COVID-19 ba ko kuma sun tuntuɓi mutanen da suka kamu da cutar, yanzu an ba su damar yin addu’a a Masallacin Harami da Masallacin Annabi (SAW).

Idan aka yi la’akari da adadin masu kamuwa da cutar ya ragu sosai a cikin Masarautar, hukumomi sun cire yawancin takunkumin hana cutar coronavirus a farkon wannan watan. Ya haɗa da cire tazara tsakanin masu ibada a Masallatan Harami guda biyu. Koda har yanzu abin rufe fuska wajibi ne.

Ba wannan kaɗai ba, har ila yau hukumomin Saudiyya sun ba da sanarwar soke gwajin gwaji na PCR na wajibi da kuma kebewar hukumomi da gida ga masu shigowa ƙasar

Makkah: Masu ibada miliyan ɗaya sun yi sallar Juma’a a masallacin Harami bayan cire takunkumin korona

MAKKAH: Ma’aikatar Hajji da Umrah ta Saudi Arabiya ta tabbatar da cewa sama da mutane miliyan ɗaya ne suka gudanar da sallar Juma’a bayan cire dokar hana fita ta Covid-19.

A baya-bayan nan ne ƙasar Saudiyya ta ɗage duk wani nau’in takunkumin da ta sanya na shiga ko yin sallah a cikin masallatai masu alfarma. Hane-hane da aka ɗaga sun haɗa da nisantar da jama’a, allurar rigakafi, nuna shaidar rigakafi. Baƙi za su iya ziyarta da yin addu’a a cikin masallatai masu tsarki, Masjid al-Haram da Masjid an-Nabawi, ba tare da hani ba.

Bayan cire waɗannan matakan kariyar, maƙama Ibrahim (AS) ya bude wa jama’a.

Haka kuma an ware malamai a cikin babban masallacin Makkah a cikin watan Ramadan 2022 domin taimaka wa alhazai. Har ila yau, Tarawihi zai fara tare da cikakken jama’a a lokacin watan Ramadan mai zuwa.

Ma’aikatar Hajji da Umrah ta kuma tabbatar da cewa duniya za ta ga yadda aka samu karɓuwa a lokacin aikin Hajjin 2022.

Shin kuna da wani abin cewa? za ku iya bayyana ra’ayinku a wajen sharhi dake kasa.

Ku cigaba da kasancewa da jaridar mu domin cigaba da samun sahihan labarai kai tsaye a wayoyinku, za kuma ku iya biyo mu a shafukanmu na sadarwar kamar haka:

Facebook Page

Twitter Page

Telegram Channel

Ko kuma ku aiko mana da sako ko sharhi ta adireshin mu na Email kai tsaye: info@labarunhausaagmail-com

Ku duba wasu labaran mu

Check out other tags:

Labaran da suka fi tashe