LabaraiAl'adaYadda aka shirya liyafar auren wasu kwaɗi a Indiya

Yadda aka shirya liyafar auren wasu kwaɗi a Indiya

-

- Advertisment -spot_img

An shirya liyafar auren wasu kwaɗi a wani ƙauye a ƙasar Indiya. Lamarin ya auku ne a wani ƙauye dake cikin jihar Assam a ƙasar ta Indiya.

An dai shirya auren ne domin neman samun ruwan sama da ake fama da ƙarancin sa a jihar ta Assam. An dai kwashe makonni a jihar ana fama da matsanancin zafi da fari. Jaridar Al-jazeera ta rahoto.

Jihar ta Assam na shan fama da matsalolin fari da kuma ambaliyar ruwa.

Dalilin shirya bikin auren

Mashiryin auren Deepak Das ya bayyana cewa:

Manoma na fama da matsaloli sosai sakamakon farin da ake yi, hakan ya sanya mu ka shirya wannan auren

Ana barin kwaɗin su more auren su

Bayan an kammala shagalin bikin ana sakin kwaɗin domin su je su more amarcin su.

Muna yi musu wanka ɗaya bayan ɗaya, sannan bayan an kammala abubuwan al’ada, sai mu kai su majami’a mu kewaya da su, daga nan sai mu sake su zuwa cikin ruwa.

Cewar Cheena Bora, wacce ta halarci bikin

Wannan dai ba shine karon farko da ake gudanar da bikin na kwaɗi ba a yankin, sai dai auren na su ba kowane lokaci yake cika daɗewa ba.

A shekarar 2019, wani ƙauye ya raba auren wasu kwaɗi da akayi bayan an samu ambaliyar ruwa.

Abin al’ajabi: Masallacin da ya kwashe shekaru a nutse cikin tafki ya bayyana a Indiya

A wani labarin na daban kuma, wani masallaci ya bayyana bayan ya kwashe shekaruna nutse a ƙasar Indiya.

A cewar wani rahoton Kashmir Media Service, shekara talatin da suka gabata, wani masallaci ya nutse a cikin ruwan dam ɗin Phulwaria, a gundumar Nawada cikin jihar Bihar ta ƙasar Indiya.

Sai dai bayan shekara talatin da nutsewar masallacin a cikin dam ɗin, a yanzu masallacin ya bayyana.

Masallacin ya nutse ne a ƙauyen Chiraila a tsahin Rajauli saboda ruwan da yake shiga cikin ɓangaren Kudu na dam ɗin.

A shekarar 1985, masallacin wanda aka sani da Noori Masjid ya nutse a Phulwaria Dam, masallacin yana da tsawon kafa talatin daga ƙasa zuwa rufin sa.

Shin kuna da wani abin cewa? za ku iya bayyana ra’ayoyin ku a wajen sharhi dake kasa.

Ku cigaba da kasancewa da jaridar mu domin cigaba da samun sahihan labarai kai tsaye a wayoyinku, za kuma ku iya biyo mu a shafukanmu na sadarwar kamar haka:

Facebook Page

Twitter Page

Telegram Channel

Ko kuma ku aiko mana da sako ko sharhi ta adireshin mu na Email kai tsaye: info@labarunhausa.com

Sharif Lawal
Sharif Lawal
A graduate of Botany from Ahmadu Bello University Zaria, Who hailed from Dabai in Katsina State

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Latest news

Ɓeraye ne su ka bushe wiwin da mu ka ƙwace mai nauyin 200kg, ‘Yan sanda

‘Yan sandan Indiya sun koka kan yadda beraye su ka lamushe wiwi mai nauyin 200kg bayan sun kwace ta...

Daɗi miji: Bayan an kulle shi saboda ya laƙada mata duka, matar ta yi belin mijinta

Wata mata ta yi belin mijinta bayan an kama shi sannan a sakaya shi saboda ya lakada mata na...

Wata mata ta haihu a masallacin Annabi

Wata mata cikin masu gudanar da umra ta haihu a masallacin ma'aiki dake Madinah wacce ta samu taimakon wasu...

‘Yan gida daya su 11 sun mutu bayan cin wani abinci

Aƙalla mutane 11 ne 'yan gida ɗaya aka tabbatar da sun mutu bayan cin wani abinci da ake zargin...
- Advertisement -spot_imgspot_img

Matashi ya kaɗu bayan gano cewa budurwar sa a kango take rayuwa

Wata matashi ɗan Najeriya ya shiga kaɗuwa matuƙa bayan gano cewa budurwarsa ta tsawon wata takwas a cikin wani...

An zaɓi mace musulma ‘yar majalissar jiha a Amurka

Nabeela Syed, 'yar asalin ƙasar Indiya ta kasance mace musulma ta farko da aka zaɓa a matsayin 'yar majalissar...

Must read

Ɓeraye ne su ka bushe wiwin da mu ka ƙwace mai nauyin 200kg, ‘Yan sanda

‘Yan sandan Indiya sun koka kan yadda beraye su...

Daɗi miji: Bayan an kulle shi saboda ya laƙada mata duka, matar ta yi belin mijinta

Wata mata ta yi belin mijinta bayan an kama...
- Advertisement -spot_imgspot_img

You might also likeRELATED
Recommended to you